letmehelpyouthailand

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีใช้เว็ปบอร์ด Let Me Help You (Thailand) แห่งนี้จ้า ^_^  (อ่าน 5302 ครั้ง)

ป๊อป ธิลักษ์ PopTiluck.com

• ธิลักษ์ ซาชาร์ลส์
  • Administrator
  • เพื่อนใหม่ผู้น่ารัก
  • คติพจน์ของฉัน: "โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า" Cr. พระพยอม
    • www.PopTiluck.com

สวัสดีค่ะเหล่ากัลยาณมิตรทุกท่าน ^_^
ยินดีต้อนรับเข้าสู่เว็ปบอร์ด Let Me Help You (Thailand) แห่งนี้นะคะ
ทุกท่านสามารถสมัครสมาชิกของเว็ปบอร์ดนี้ได้ โดยคลิกที่เมนูคำว่า สมัครสมาชิก
จะเลือกใช้ชื่อเป็นภาษาไทยหรือภาษาอังกฤษก็ได้นะคะ
จะเป็นชื่อเล่น ชื่อจริง หรือนามแฝงก็ได้
เมื่อทำตามขั้นตอนและมีชื่อผู้ใช้เป็นของตัวเองเรียบร้อยแล้ว
ท่านก็สามารถตั้งกระทู้และคอมเมนท์ทุกกระทู้ได้ตามสะดวกเลยค่ะ ^_^
................................................................................
หากท่านต้องการสมัครสมาชิกเพื่อฝากร้าน
สามารถสมัครและฝากร้านได้ที่กระทู้ที่ทางเราเตรียมไว้ให้เรียบร้อยแล้ว
ที่กระทู้ฝากร้าน ลิงค์นี้ได้เลยนะคะ >> www.letmehelpyouthailand.com/webboard/index.php?topic=7.0
แต่อย่าลืมอ่านรายละเอียดให้ครบถ้วนก่อนฝากร้านนะคะ ^_^
................................................................................

สมาชิกทุกท่าน สามารถตั้งกระทู้คำถาม
หรือแชร์บทความดี ๆ ให้เพื่อน ๆ ได้อ่านกันได้ตามใจชอบนะคะ
สำหรับกระทู้คำถาม ไม่ว่าจะเป็นปัญหาความรัก หรือปัญหาทั่วไป
ป๊อปกับคุณนัตโตะยินดีจะเป็นผู้ตอบให้ด้วยตัวเองอย่างสุดความสามารถ
และเพื่อน ๆ สมาชิกก็สามารถเข้ามาคอมเมนท์ให้กำลังใจผู้ตั้งคำถามในทุกกระทู้กันได้เช่นกันนะคะ
และเพื่อให้ความสุขเกิดขึ้นในสังคมเว็บบอร์ดแห่งนี้มากขึ้น
เจ้าของคำถามท่านใด ที่ตั้งกระทู้และมีเพื่อนๆมาตอบกระทู้และให้กำลังใจเรากันแล้ว
อย่าลืมกลับมาตอบขอบคุณซึ่งกันและกันนะคะ
เพื่อที่อย่างน้อย ผู้ตอบหรือผู้ที่เข้ามาให้กำลังใจจะได้แน่ใจว่าเจ้าของคำถามได้อ่านแล้ว
และการขอบคุณ ก็ยังเป็นการแสดงออกให้ผู้ที่ตอบคำถามและให้กำลังใจ
รู้สึกสบายใจขึ้นที่คำตอบของเขาสามารถช่วยคุณได้ไม่มากก็น้อยอีกด้วยนะคะ  :)

ไม่ว่าคุณจะกำลังมีปัญหาอะไร ต้องการคำแนะนำและกำลังใจ
ป๊อปกับคุณนัตโตะอยากให้รู้ไว้ว่า เราสร้างเว็ปไซด์และเว็ปบอร์ดนี้มาด้วยจุดประสงค์เพื่อทำหน้าที่กัลยาณมิตรแก่ทุกท่านอย่างสุดกำลัง
หากท่านกำลังทุกข์ใจ อยากให้คิดเสมอว่า ยังมีป๊อปและคุณนัตโตะทีจะคอยอยู่เคียงข้างนะคะ
ไม่ว่าคุณจะอยู่ที่ไหนของโลก เว็ปไซด์นี้จะเป็นพื้นที่สื่อกลางระหว่างพวกเรานะคะ  :)

หรือหากเมื่อไหร่ที่ท่านต้องการวิพากษ์วิจารณ์ประเด็นใดในสังคม
สามารถตั้งกระทู้ที่นี้ได้เช่นกันค่ะ เพียงแต่ขอให้วิพากษ์วิจารณ์ด้วยถ้อยคำสุภาพ เป็นเหตุเป็นผล เท่านั้นก็พอค่ะ  :)

เราสร้างลำดับขั้นน่ารักๆ ไว้ให้สำหรับสมาชิกทุกท่านด้วยนะคะ โดยจัดเป็น
0 - 300 ตอบ+ตั้งกระทู้ = เพื่อนใหม่ผู้น่ารัก
301 - 600  ตอบ+กระทู้ = กัลยาณมิตร ระดับ Bronze
601 - 900 ตอบ_กระทู้ = กัลยาณมิตร ระดับ Silver
900 - 1,200 ตอบ+กระทู้= กัลยาณมิตร ระดับ Gold
1,200 Up ตอบ+กระทู้ = กัลยาณมิตร ระดับ Platinum ค่ะ
.................................................................................

หากจะมีกฎอะไรสักอย่าง ณ พื้นที่นี้ ก็มีกฎสำคัญหลักๆอยู่เพียงข้อเดียว คือ ใช้ปิยวาจาในการสื่อสาร  :) แค่นั้นค่ะ
(ปิยวาจา คือ การพูดจาด้วยถ้อยคำที่ไพเราะอ่อนหวาน พูดด้วยความจริงใจ ไม่พูดหยาบคายก้าวร้าว
พูดในสิ่งที่เป็นประโยชน์เหมาะสำหรับกาลเทศะ
Credit By >> www.learntripitaka.com/scruple/sank4.html

*** หากเราพบข้อความที่มีความรุนแรงในการใช้ภาษาในการตอบกระทู้หรือการตั้งกระทู้ของผู้ใด
เช่น มีการใช้คำพูดหยาบคาย ส่อเสียด เป็นเท็จ หรือลามกอนาจารทางเราต้องขอลบออกทันทีนะคะ

เพื่อให้พื้นที่มีแต่การใช้ภาษาที่เป็นปิยวาจาล้วนๆอย่างแท้จริง
พวกเราจะได้สนทนากันอย่างมีความสุข สุนทรีย์ เข้ามาทีไรก็อารมณ์ดี กันนะคะ :)

.................................................................................
และหากสมัครสมาชิกเรียบร้อยแล้ว อย่าลืมเข้าไปแนะนำตัวกันได้ที่กระทู้แนะนำตัวกันนะคะ
ลิงค์นี้ค่ะ >> www.letmehelpyouthailand.com/webboard/index.php?topic=6.0

ขอให้พวกเราเป็นกัลยาณมิตรที่ดีต่อกันนะคะ
ด้วยรักค่ะ ^_^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2017, 07:49:21 PM โดย ป๊อป ธิลักษ์ PopTiluck.com »